Covid-19 updated in USA on December,18/2021

 United States

Coronavirus Cases:

51,610,281

Deaths:

826,719

Recovered:

40,474,346

State-by-State Data (Totals)

Alabama72116855,69216,320
Alaska950145,487850
Arizona3,092691,326,90923,344
Arkansas67714538,3038,913
California3,219294,901,48274,624
Colorado1,23926864,0109,841
Connecticut2,5688454,1239,002
Delaware6313163,0212,231
District of Columbia273170,3751,204
Florida2,917173,730,65462,191
Georgia1,323161,303,54930,911
Hawaii230390,2701,065
Idaho3246313,4214,060
Illinois8,009481,933,46730,135
Indiana4,400541,180,35218,332
Iowa1,49618552,8987,680
Kansas1,6080493,4926,673
Kentucky2,15234823,21311,719
Louisiana5997779,56714,918
Maine1,0486134,1701,405
Maryland00592,67911,209
Massachusetts4,44925927,93819,783
Michigan6,5551151,599,67927,459
Minnesota3,31634975,44710,057
Mississippi4104521,54410,351
Missouri2,82921953,52315,715
Montana14512194,5622,873
Nebraska6733325,6553,282
Nevada67515482,1388,263
New Hampshire1,4467181,6601,828
New Jersey4,8272931,323,33128,659
New Mexico8568334,3245,516
New York11,853652,874,78158,204
North Carolina3,201201,585,08219,099
North Dakota3444168,2531,968
Ohio8,333831,819,34227,594
Oklahoma6380681,99111,851
Oregon69524404,2315,527
Pennsylvania8,3661171,865,23735,095
Rhode Island8804206,3572,980
South Carolina1,03314934,88014,445
South Dakota3325172,7442,419
Tennessee2,063371,346,15017,939
Texas7,433614,390,82173,641
Utah1,0479616,6803,697
Vermont430357,333448
Virginia2,673261,009,93315,055
Washington1,33716798,2399,653
West Virginia1,02412311,5245,142
Wisconsin4,565401,049,26110,610
Wyoming1064113,4781,502

For more on how USAFacts collects coronavirus data, read this detailed methodology and sources page.

Để lại lời nhắn

Điền thông tin vào ô dưới đây hoặc nhấn vào một biểu tượng để đăng nhập:

WordPress.com Logo

Bạn đang bình luận bằng tài khoản WordPress.com Đăng xuất /  Thay đổi )

Google photo

Bạn đang bình luận bằng tài khoản Google Đăng xuất /  Thay đổi )

Twitter picture

Bạn đang bình luận bằng tài khoản Twitter Đăng xuất /  Thay đổi )

Facebook photo

Bạn đang bình luận bằng tài khoản Facebook Đăng xuất /  Thay đổi )

Connecting to %s

Trang web này sử dụng Akismet để lọc thư rác. Tìm hiểu cách xử lý bình luận của bạn.